Hôm nay, 19 Tháng 11 2019 18:09

Múi giờ UTC + 7 Giờ

Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 54 bài viết ]  Chuyển đến trang 1, 2, 3, 4, 5, 6  Trang kế tiếp
Người gửi Nội dung
 Tiêu đề bài viết: CHƯƠNG TRÌNH ĐÀO TẠO
Gửi bàiĐã gửi: 03 Tháng 11 2009 02:02 
Hình đại diện của thành viên

Song song với các lớp Nhập môn, Cơ bản và Nâng cao có nhẽ sắp tới (tuần sau thì phải) Thầy sẽ bắt đầu giảng về Hư pháp, một trong dững món cơ bản của Tĩnh Khí công.

Ngoài ra chương trình đào tạo huấn luyện viên Thầy cũng sắp khởi động. Thầy cũng đang sắp sếp để tổ chức một lớp đào tạo về Đông y căn bản trên cơ sở Khí công.

Ngoại tuyến

Tiêu đề bài viết: Re: Chương trình đào tạo.
Gửi bàiĐã gửi: 13 Tháng 11 2009 14:34 

Hiện nay tại cơ sở Trường PTCS Láng Thượng (đối diện chùa Láng) Thầy đang triển khai một số chương trình trong hệ thống đào tạo của môn pháp.

- Có 2 lớp Khí công Nhập môn song song tiến hành vào 17h45 các ngày thứ 2 thứ 6 hàng tuần. Lớp KC NM 1 đã bắt đầu từ 02/11/2009 và kết thúc vào 08/01/2010. lớp KC NM 2 bắt đầu từ 16/11/2009 và kết thúc vào 22/01/2010.

- Lớp KC Nhập môn 3 sẽ tiết tục vào 17h45 ngày 12/01/2010.

- Lớp KC cơ bản 1 đã bắt đầu từ ngày 10/11/2009 vào 17h45 các ngày tứ 3 thứ 5, và kết thúc vào ngày 07/01/2010. Các lớp KC cơ bản 2 và 3 sẽ chuyển tiếp từ các lớp Nhập môn 1 và 2. Lớp KC cơ bản 2 bắt đầu từ 11/01/2010 vào 17h45 vào các ngày 17h45 các ngày thứ 2 thư 6, lớp KC cơ bản 3 bắt đầu tư 12/01/2010 vào 17h45 các ngày tư 3 thứ 5.

- Chương trình Dã ngoại Côn-sơn (Luyện tập - Du lịch - Nghỉ dưỡng) bắt đầu từ 21/11 và kết thúc vào 30/11/2009 vào .

- Lớp Hư pháp đã bắt đầu từ 10/11/2010 đến 28/01/2010 vào 19h30 các ngày thứ 2 thứ 6.

- Lớp Đông y cơ sở bắt đầu từ 01/3/2010 vào 19h30 các ngày thứ 2 tứ 6. Lớp Linh pháp bắt đầu ngày 02/3/2010 vào 19h30 các ngày thứ 3 thứ 5.

- Đặc biệt lớp Đông phương học bắt đầu từ 13/11/2009 đến 29/01/2010 vào 19h30 các ngày thứ 2 thứ 6. Đây là chương trình có ý nghĩa quan trọng cho người người luyện khí nói riêng và những ai quan tâm đến văn hóa truyền thống nói chung. Nó là nền tảng cho người có dự định tu luyện nang cao và công phu Tĩnh Khí công, giúp cho người ta "tu đúng đường, luyện đúng hướng".

Kế hoạch chi tiết các nhà bác có thể đến Nhật Quang thư quán hay Trung tâm để tham khảo.

Vzìa chuyên môn, nếu dư các nhà bác nào chửa luyện tập thành thục Chuyển pháp luân xa và Vô hình pháp thì thư thư hãy tìm hiểu đến Hư pháp và Linh pháp, cơ bổn là để tránh "vzô ga", thậm chí "ra đường tay nhặt lá, chân đá ống bơ" ! ;) :lol: :D :D

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 15 Tháng 11 2009 04:29 

Thưa bác Đoài , lớp Đông y cơ sở này , em có thể xin học phần lý thuyết từ xa không ạ ? Nếu có thể , xin bác cho em biết mọi chi tiết nhá . Xin cám ơn bác .
Chúc bác và mọi người vui vẻ .

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 16 Tháng 11 2009 02:15 

hainho đã viết:
Thưa bác Đoài , lớp Đông y cơ sở này , em có thể xin học phần lý thuyết từ xa không ạ ? Nếu có thể , xin bác cho em biết mọi chi tiết nhá . Xin cám ơn bác .
Chúc bác và mọi người vui vẻ .

Đây chủ yếu là nguyên lý, nhà bác đã có lòng anh em nhà cháu cũng chả hẹp dạ. Có điều đã gọi là Đông y, bởi vzậy nó thường chỉ phù hợp với xứ Đông thui. E rằng nhà bác muốn áp dụng ở bên giời Tây ấy chửa chắc đã phù hạp.

Theo nhà cháu, nhà bác nên dựa vào nguyên lý âm dương ngũ hành của Kinh Dịch mà tìm hiểu nguyên lý và cách sử dụng thuốc ở dân gian chính nơi mình sinh sống chắc chắn sẽ phù hạp hơn. Ở đâu cũng vzậy, dù là Á, Âu, Phi hay Mỹ đều có cách sử dụng thuốc dân gian riêng của mình. Nhà cháu coi chương trình Disscavery trên truyền hình thấy có giới thiệu cách dùng thuốc dân gian của người Inca, người Zulu, thổ dân Úc châu, một số nước châu Phi (Dămbia, Gana,...) đều có cách trị bệnh bằng thuốc chế từ cây cỏ địa phương cả, và mỗi nơi đều có phương cách riêng của họ.

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 16 Tháng 11 2009 23:03 

[b]Đông y căn bản trên cơ sở Khí công.[/b]

Thưa Bác Đoài . Cám ơn bác đã có nhã ý giúp em về việc học . Nhưng em xin học khóa [b]Đông y căn bản trên cơ sở Khí công.[/b] mà bác . Chứ giờ này mà bắt đầu học nguyên lý âm dương ngũ hành của Kinh Dịch để tìm hiểu nguyên lý và cách sử dụng thuốc ở dân gian chính nơi mình sinh sống . .Chắc chắn là em xuống lỗ trước khi hiểu được chút đỉnh . hêhhehehe
Mong bác giúp em bác nhé .

À quên , có cách nào để mua được 2 quyển sách của Thầy :
Khí công chữa bệnh (tập 1)
Khí công chữa bệnh (tập 2)

Sách hoặc bằng photocopie cũng được bác ạ , nếu có thể mua được ; bác cho em biết chi tiết nhé . Cám ơn bác nhiều lắm .

Chúc bác vui vẻ .

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 17 Tháng 11 2009 00:36 

Nhà bác hainho chớ có ám thị, nếu dư nhà bác hổng có ngâm kíu nguyên lý Dịch học thì cũng chả thể nào mờ nắm bắt vzìa Khí công cũng dư Đông y một cách rốt ráo được.

Nhà bác đừng nghe đến từ Kinh Dịch là "tá hỏa tam tinh" dư vzậy. Bởi Dịch học có 3 phần căn bản : Dịch lý, Dịch đồ thuyết, Dịch số; nhà bác chỉ cần nắm được Dịch lý và Dịch đồ thuyết là được. Còn dư Đông y, Khí công, Tử vi, Tứ trụ, phong thủy, thông thiên,... đều các ứng dụng của Dịch học mờ người ta túm chung lại thành Dịch số đó nhà bác. Mờ nguyên lý âm dương ngũ hành cũng chỉ là nói cụ tỷ vzìa Dịch lý và Dịch đồ thuyết thui. Mấy thứ nì ngâm kíu cùng hổng có quá khó và đâu có mất nhều thời gian lắm.

Mấy cuốn sách nhà bác yêu cầu, để từ từ nhà cháu sẽ kiếm file scan cho nhà bác.

Sửa lần cuối bởi Xứ Đoài nhà cháu ! vào ngày 02 Tháng 12 2009 03:19 với 1 lần sửa.

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 17 Tháng 11 2009 02:45 

Mấy cuốn sách nhà bác yêu cầu, để từ từ nhà cháu sẽ kiếm file scan cho nhà bác.

Về khoản này , em rất là cám ơn bác . Thú thật , em cứ nhằn nhằn mấy đứa cháu đi mua hộ cho em . Chúng nó rầy em quá !!!

Nhà bác đừng nghe đến từ Kinh Dịch là "tá hỏa tam tinh" dư vzậy.

Điều này sao bác biết hay vậy ? em cứ nghe đến Kinh Dịch là cứ đần người ra !!!

Dịch học có 3 phần căn bản : Dịch lý, Dịch đồ thuyết, Dịch số; nhà bác chỉ cần nắm được Dịch lý và Dịch đồ thuyết là được.

Những cuốn sách Dịch lý, Dịch đồ thuyết có tựa riêng không bác . Để hôm nào em tìm trên mạng nếu có em cũng ráng mua về nghiên cứu chơi cho vui .

Cám ơn bác nhiều lắm .

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 18 Tháng 11 2009 09:01 

hainho đã viết:
...[color=#0000BF]Dịch học có 3 phần căn bản : Dịch lý, Dịch đồ thuyết, Dịch số; nhà bác chỉ cần nắm được Dịch lý và Dịch đồ thuyết là được.

Những cuốn sách Dịch lý, Dịch đồ thuyết có tựa riêng không bác . Để hôm nào em tìm trên mạng nếu có em cũng ráng mua về nghiên cứu chơi cho vui .

Cám ơn bác nhiều lắm.

Nhà bác có thể nhờ bà con trong Nam kiếm cuốn "Dịch học tinh hoa" của Thu Giang Nguyễn-Duy-Cần là tạm ổn. Cuốn nì chắc phải kiếm ở mấy nhà sách cũ, chớ lâu lắm nhà cháu hổng thấy tái bản. Sách của Nguyễn Hiến Lê cũng được, dưng nhà cháu thấy TG Nguyễn Duy Cần viết dễ đọc hơn.

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 18 Tháng 11 2009 13:41 

Do có sự trục trặc trong vzụ tổ chức nên lớp KC Nhập môn 2 trong thông báo trước đây được hoãn lại đến 17h45 ngày 04/12/2009 bắt đầu triển khai.

Nhà cháu thừa lịnh bá cáo vzới bàn dân thiên hạ dư vzậy nha ! ;) :D :D

Nhà bác nào đăng ký học thì alô đến TT (0422420246) hoặc Nhà sách Nhật Quang (0422430083). Hay đúng giờ G đến thẳng lớp cũng OK.

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 11 Tháng 1 2010 21:28 

Pak ơi cho e hỏi ngày mai có học không ạ và lớp KC NM khác với KC CB như thế nào ạ?

Ngoại tuyến

Hiển thị bài viết cách đây:  Sắp xếp theo  
Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 54 bài viết ]  Chuyển đến trang 1, 2, 3, 4, 5, 6  Trang kế tiếp

Múi giờ UTC + 7 Giờ

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.1 khách.

Bạn không thể tạo chủ đề mới.
Bạn không thể trả lời bài viết.
Bạn không thể sửa những bài viết của mình.
Bạn không thể xóa những bài viết của mình.