Hôm nay, 16 Tháng 11 2019 08:31

Múi giờ UTC + 7 Giờ

Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 268 bài viết ]  Chuyển đến trang 1, 2, 3, 4, 5 ... 27  Trang kế tiếp
Người gửi Nội dung
 Tiêu đề bài viết: Trao đổi - hỏi đáp - tư vấn về vzụ Tĩnh Khí công điều trị
Gửi bàiĐã gửi: 28 Tháng 8 2009 11:31 
Hình đại diện của thành viên

Nhà cháu tạm thời đưa ra topic nì đề thiên hạ ta spams các loại vzìa bịnh tật, triệu chứng và chẩn trị tạm thời. Còn cụ tỷ dư thế nào thì phải "thực mục sở thị", anh em nhà cháu chửa có khả năng chẩn trị từ xa. Các nhà bác cảm phiền nha !

Sắp tới thì nhà cháu sẽ biên tập các bài giảng của Thầy vzìa vzụ điều trị ở topic bên cạnh.

Ngoại tuyến

Tiêu đề bài viết: Re: Trao đổi - hỏi đáp - tư vấn về vzụ Tĩnh Khí công điều trị
Gửi bàiĐã gửi: 08 Tháng 10 2009 21:15 

Em mở hàng cho topic của Bác mong Bác tư vấn giúp!
Chả là tình hình sức khoẻ dạo này của em có vấn đề (mà mới có tam thập lục - cái tuổi đáng phải rất sung sức :) ) . Về sức manh cơ bắp thì vẫn tốt (em vẫn đánh tenít đều), nhưng có các triệu chứng:
- Về cột sống: hay mỏi, cứng xương sống nhất là lúc mới ngủ dậy, đêm nằm cũng phải trở mình suốt. Hay mỏi cổ nên hay phải lắc qua lắc lại cái đầu nghe kêu rắc rặc, ngồi máy tính 1 lúc là cứng đơ cái cổ
- Hay đau đầu, có trận đau quá đi khám thấy bảo thiểu năng tuần hoàn máu não
- Mắt nhức đau, ấn vào tròng mắt thấy nhức, thỉnh thoảng phải day liên tục
- Hệ thống tiêu hoá có vấn đề: viêm môn vị đã uống thuốc tây nhưng vẫn có triệu chứng đau, hay đau vùng thượng vị, ăn uống kém khó tiêu
- Thỉnh thoảng có những cơn đau tức vùng tim (lúc đó phải thở thật nhẹ, không dám thở mạnh vì tức đau)
- Ngủ ít, khó ngủ và ngủ không sâu (ngủ mà người bên cạnh làm gì là biết hết à) và khi ngủ hay bị tê tay...
Thôi kể sơ vài cái không Bác lại bảo em nhiều bệnh quá - Vậy theo Bác thì em nên học lớp khí công gì để từng bước khắc phục các bệnh trên, em đang liên lạc với Bác Tâm để xem có lớp nào chuẩn bị mở để theo các Bác chỉ giáo, "có sức khoẻ là có tất cả!!!" :lol: TKS!

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 08 Tháng 10 2009 21:49 

Hix hix! Bạn lắm bệnh thật! Nghe liệt kê dài quá! Hi hi!

Theo mình bạn nên vừa tập môn này, vừa qua phòng khám của thầy xem. Qua đó sẽ được đội ngũ chuyên gia phát khí chữa bệnh cho. Hi hi! Mình chưa qua đó lần nào, nhưng nghe nhiều người nói về phóng khám hay lắm! ...

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 12 Tháng 10 2009 03:50 

hungvq đã viết:
Em mở hàng cho topic của Bác mong Bác tư vấn giúp!
Chả là tình hình sức khoẻ dạo này của em có vấn đề (mà mới có tam thập lục - cái tuổi đáng phải rất sung sức :) ) . Về sức manh cơ bắp thì vẫn tốt (em vẫn đánh tenít đều), nhưng có các triệu chứng:
......
Thôi kể sơ vài cái không Bác lại bảo em nhiều bệnh quá - Vậy theo Bác thì em nên học lớp khí công gì để từng bước khắc phục các bệnh trên, em đang liên lạc với Bác Tâm để xem có lớp nào chuẩn bị mở để theo các Bác chỉ giáo, "có sức khoẻ là có tất cả!!!" :lol: TKS!

Nhà cháu tạm thời "bắt mạch" nhà bác dư vzầy :
- Các triệu chứng nhà bác đã kê chứng tỏ nhà bác là dân bàn giấy.
- Tình trạng đó Đông y gọi là chứng "tâm thận bất giao" sinh "can hỏa vượng lấn tỳ". Bởi hiện nay và trước đây nhà bác sinh hoạt vô điều độ; làm việc, sinh hoạt, vzận động, ăn ngủ nghỉ tùm lum, không có tổ chức khoa học.
- Nếu khám Tây y và xét nghiệm máu sẽ có khoảng 4-7 chỉ số (trên 40 chỉ số) vượt quá bình thường (men gan, colesterone máu, thần kinh tim, huyết áp không ổn định, bắt đầu có hiện tượng vôi hóa đốt sống cổ...) mờ nặng nhất có nhẽ là khoản "thuế má" nộp thiếu hơn trước nhều, mờ đa phần kém chất lượng.

Thực ra, chuyện của nhà bác cũng chỉ là "muỗi" thui ! Trước hết phải tổ chức lại cuộc sống cho ổn định (giảm bớt rượu bia, thuốc hút - nếu có), sau rùi mới nói đến chuyện điều trị. Có nhẽ chỉ riêng chuyển ổn định cuộc sống thui thì các chứng của của nhà cũng thuyên giảm 40-50% rùi.

Còn nhà bác hỏi là luyện món gì thì nhà cháu chỉ biết có mỗi món Tĩnh Khí công Ý thức mờ thui. Nói nhều người ta "lợi bẩu" nhà cháu marketing. Nhà bác nếu thấy có dzuyên thì cứ nhào vzô thực sự sẽ biết liền hà. Món nì vzới tầm tuổi nhà bác, nếu siêng năng cần mẫn chắc tối đa 01 năm là thấy sạch bách các chứng nhà bác đã kê. Mờ có công phu 3 năm liền thì chắc thiên hạ khối em xin chết !

Nếu nhà bác thích món TKC thì chắc đầu tuần tới Thầy bắt đầu dạy lớp mới.

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 12 Tháng 10 2009 17:23 

Trích dẫn:
Nhà cháu tạm thời "bắt mạch" nhà bác dư vzầy :
- Các triệu chứng nhà bác đã kê chứng tỏ nhà bác là dân bàn giấy.
- Tình trạng đó Đông y gọi là chứng "tâm thận bất giao" sinh "can hỏa vượng lấn tỳ". Bởi hiện nay và trước đây nhà bác sinh hoạt vô điều độ; làm việc, sinh hoạt, vzận động, ăn ngủ nghỉ tùm lum, không có tổ chức khoa học.
- Nếu khám Tây y và xét nghiệm máu sẽ có khoảng 4-7 chỉ số (trên 40 chỉ số) vượt quá bình thường (men gan, colesterone máu, thần kinh tim, huyết áp không ổn định, bắt đầu có hiện tượng vôi hóa đốt sống cổ...) mờ nặng nhất có nhẽ là khoản "thuế má" nộp thiếu hơn trước nhều, mờ đa phần kém chất lượng.

Thực ra, chuyện của nhà bác cũng chỉ là "muỗi" thui ! Trước hết phải tổ chức lại cuộc sống cho ổn định (giảm bớt rượu bia, thuốc hút - nếu có), sau rùi mới nói đến chuyện điều trị. Có nhẽ chỉ riêng chuyển ổn định cuộc sống thui thì các chứng của của nhà cũng thuyên giảm 40-50% rùi.

Còn nhà bác hỏi là luyện món gì thì nhà cháu chỉ biết có mỗi món Tĩnh Khí công Ý thức mờ thui. Nói nhều người ta "lợi bẩu" nhà cháu marketing. Nhà bác nếu thấy có dzuyên thì cứ nhào vzô thực sự sẽ biết liền hà. Món nì vzới tầm tuổi nhà bác, nếu siêng năng cần mẫn chắc tối đa 01 năm là thấy sạch bách các chứng nhà bác đã kê. Mờ có công phu 3 năm liền thì chắc thiên hạ khối em xin chết !

Nếu nhà bác thích món TKC thì chắc đầu tuần tới Thầy bắt đầu dạy lớp mới.

TKS! Bác Xứ Đoài - Em sẽ liên lạc với Anh Tâm xem lịch học thế nào rồi phải đi luyện chưởng thôi chứ để thế này e teo sớm mất hi hi..

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 30 Tháng 10 2009 14:35 

các bác cho cháu hỏi cháu bị đau răng(răng hàm trong cùng) cứ ăn cơm xong là đau trên răng xuất hiện đốm đen chắc là sâu răng.Vậy món này ít nhiều có giúp chữa đau răng hay sâu răng ko ? .Cảm ơn các bác .

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 04 Tháng 11 2009 20:15 

hix cháu hỏi có gì sai hay sao mà không thấy ai reply vậy .Mọi ngưòi giúp cháu với .

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 04 Tháng 11 2009 20:42 

Bạn thân mến,

Về vụ sâu răng, tốt nhất là bạn ra nha sĩ khám và xử lý quách cái răng sâu đó đi. Nhẹ thì hàn, nặng thì nhổ, chứ không vận khí thổi con sâu răng đi được đâu. Theo kiến thức còm của tớ thì chưa có công pháp nhổ răng cậu ạ !!! :shock:

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 05 Tháng 11 2009 09:51 

Chào mod ngoccanhduong
Ý của em ko phải là công pháp nhổ răng sâu mà muốn hỏi nếu mà luyện khí thì có tự tiêu diệt được vi khuẩn gây sâu răng hay ko ,vì mỗi bộ phần trong cơ thể đều liên quan đến nhau và chắc nó phải liên quan đến tạng nào đó trong cơ thể --->luyện tạng ấy
- Mod cho em hỏi thêm nếu người tập TKC chắc phần dưỡng sinh cơ bản rồi (tức là đến hết bài thanh dưỡng khí công rồi ) mà bị bong gân chật khớp thì có ứng dụng được gì để nhanh khỏi hơn người bt ko (ý em là vượt trội hơn người bt nhiều lần ấy )
Mong bác mod sớm phản hồi .Thanks

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 05 Tháng 11 2009 12:19 

Theo ý của ngoccanhduong thì chắc là đi khám bác sỹ và xử lý quách nó đi. Nhẹ thì bảo họ "nắn gân" , còn nặng thì bảo họ "bẻ quách cái chân" đó đi. Mình nghĩ ngoccanhduong nói vậy! He he! :D :lol:

Ngoại tuyến

Hiển thị bài viết cách đây:  Sắp xếp theo  
Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 268 bài viết ]  Chuyển đến trang 1, 2, 3, 4, 5 ... 27  Trang kế tiếp

Múi giờ UTC + 7 Giờ

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.1 khách.

Bạn không thể tạo chủ đề mới.
Bạn không thể trả lời bài viết.
Bạn không thể sửa những bài viết của mình.
Bạn không thể xóa những bài viết của mình.