Hôm nay, 16 Tháng 11 2019 08:35

Múi giờ UTC + 7 Giờ

Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 3 bài viết ] 
Người gửi Nội dung
 Tiêu đề bài viết: Thỉnh giáo cách điều trị một căn bệnh đặc biệt
Gửi bàiĐã gửi: 16 Tháng 4 2012 22:39 
Hình đại diện của thành viên

Kính chào các bác, em từng biết đến môn TKC này cách đây 2 năm. Do không có điều kiện nên chỉ học hỏi, tự tập qua mạng chứ không được học tập có thầy đến nơi đến chốn. Chẳng là em bị chảy máu tủy sống nên từng bị liệt toàn thân. Nay đã đi lại đc bình thường, nửa người bên trái còn liệt nhẹ, đau tê. Chụp cộng hưởng từ thấy giọt máu vẫn tồn tại ở khu vực tủy của C2 (đốt C2 cổ).

Bình thường em chỉ tập thở, các bài thanh khí, dưỡng khí công và tập nhiều nhất là đan điền công. Nhìn chung sức khỏe có tiến triển tốt. Nhưng nay em muốn tham vấn các bậc tiền bối rằng: muốn làm "tan" giọt máu đọng quái ác kia bằng tĩnh khí công, thì nên tập bài nào, tập như thế nào- vì nếu phẫu thuật thì rất nguy hiểm (50:50). Không hiểu sao em lại rất có niềm tin rằng bộ môn khí công có thể làm được điều này. Mọi khi tập thanh khi hoặc sinh khí công, em luôn tâm niệm làm tan hạt máu đọng kia khi điều khí qua C2 để xả lên bách hội, chứ không dám tụ khí ở đó vì sợ nó vỡ thêm ra thì khổ.

Mong được các bác chia sẻ và chỉ bảo!

bachbaobk@gmail.com
Tel: 0988.116.445

Ngoại tuyến

Tiêu đề bài viết: Re: Thỉnh giáo cách điều trị một căn bệnh đặc biệt
Gửi bàiĐã gửi: 17 Tháng 4 2012 02:59 
Hình đại diện của thành viên

boynoop đã viết:
Kính chào các bác, em từng biết đến môn TKC này cách đây 2 năm. Do không có điều kiện nên chỉ học hỏi, tự tập qua mạng chứ không được học tập có thầy đến nơi đến chốn. Chẳng là em bị chảy máu tủy sống nên từng bị liệt toàn thân. Nay đã đi lại đc bình thường, nửa người bên trái còn liệt nhẹ, đau tê. Chụp cộng hưởng từ thấy giọt máu vẫn tồn tại ở khu vực tủy của C2 (đốt C2 cổ).

Bình thường em chỉ tập thở, các bài thanh khí, dưỡng khí công và tập nhiều nhất là đan điền công. Nhìn chung sức khỏe có tiến triển tốt. Nhưng nay em muốn tham vấn các bậc tiền bối rằng: muốn làm "tan" giọt máu đọng quái ác kia bằng tĩnh khí công, thì nên tập bài nào, tập như thế nào- vì nếu phẫu thuật thì rất nguy hiểm (50:50). Không hiểu sao em lại rất có niềm tin rằng bộ môn khí công có thể làm được điều này. Mọi khi tập thanh khi hoặc sinh khí công, em luôn tâm niệm làm tan hạt máu đọng kia khi điều khí qua C2 để xả lên bách hội, chứ không dám tụ khí ở đó vì sợ nó vỡ thêm ra thì khổ.

Mong được các bác chia sẻ và chỉ bảo!

bachbaobk@gmail.com
Tel: 0988.116.445

Vzụ nì của nhà bác, trước đây anh em nhà cháu cũng đã có nhời sơ bộ rùi. Dưng có nhẽ nhà bác hiểu chửa hết ý của anh em nhà cháu !?!

Để sử lý "cục máu đông" đó thì tự luyện tập dư nhà bác thì khả năng rất lâu dài, mờ hiệu quả chửa chắc đã cao.

Theo Đông y và Khí công, rễ thần kinh tại đốt sống C2 liên quan đến hoạt động của rất nhiều bộ phận trong cơ thể : tâm và tâm bào, hệ huyết mạch, ruột non, họng lưỡi, phổi, ruột già, hệ hô hấp, sự thư nhuận của da lông, gan mật, hệ gân chằng toàn bộ cơ thể, mắt. Ngoài ra còn ảnh hưởng trực tiếp đến năng lực tâm thần, hoạt động của hệ thần kinh - tinh thần. Dư nhà bác kể vzậy thì anh em nhà cháu phỏng đoán cục máu đông đó nằm phần nhều bên phía trái đốt C2. Bị vzậy nhà bác càng sử lý sớm bi nhêu thì càng tốt bấy nhêu.

Vzìa nguyên tắc, muốn thanh xả chỗ mô thì phải tụ khí vzô nớ. Nhà bác chỉ xài "phần linh", trong khi nớ thì hiện tại nó lại thuộc "phần thực" nhều hơn. Cho nên khi đã có Đan Điền khí đủ xài thì nhà bác phải mang lên tụ vzô rùi xả thẳng ra BH. Đến bi chừ nhà bác đừng sợ nó bể ra, bị cái nó đã khô queo rùi. :lol: Nếu để lâu sẽ sinh kết khí, cuối cùng là vôi hóa đốt C2; từ đó sẽ lần lần lan sang các đốt khác... Do đó phải tìm cách để nó hòa tan vào máu rùi thải ra ngoài. Mờ muốn vzậy phải nhờ cậy đến thận khí.

Anh em nhà cháu có thể đưa tạm phác đồ vzận khí đơn giản để nhà bác tham khảo. Trước khi thanh xả chỗ nớ nhà bác phải mần Đan điền công răng cho chân khí đủ đầy. Tiếp đó phải mần tối thiểu một phùa Dưỡng khí công để kích hoạt ngũ khí ở ngũ tạng. Cuối cùng mới theo phác đồ nì : Đan điền => Thận (sinh thận khí) => vzận thận khí lên tụ C2 => thông xả trực tiếp lên Bách hội.. Sau rốt là phải thực hiện cân bằng vùng đốt C2 đó với Đan điền.
Đây chỉ là phác đồ theo nguyên tắc chung, dưng cụ tỷ vào mỗi trường hợp chả phải ai cũng giống ai. Anh em nhà cháu chửa được "vzọng, vzăn, vzấn, thiết trực tuyến" nên chỉ có thể nói một cách khơi khơi vzậy thui !

Bởi nhà bác "bẩu nà" đã "đi lại được bình thường" nên theo anh em nhà cháu, nhà bác nên theo một khóa Dưỡng sinh căn bổn thì có nhẽ tốt vzới nhà bác hơn nhều. Nếu nhà bác đến lớp được thì chửa biết chừng - hữu dzuyên thiên lý - anh em nhà cháu có thể đỡ đần tý "khí" cho nhà bác được cũng nên. :lol: :lol: :lol: :lol:

Ngoại tuyến

Tiêu đề bài viết: Re: Thỉnh giáo cách điều trị một căn bệnh đặc biệt
Gửi bàiĐã gửi: 20 Tháng 4 2012 10:18 

Bác ny cần phải học đến dưỡng sinh cơ bản, kích hỏa xà lên đốt thì có khả năng nhanh khỏi. Nếu ko theo lớp thì chớ dại dùng bởi kích lên thì nếu ko toi cũng "tay nhặt lá chân đá ống bơ".

Ngoại tuyến

Hiển thị bài viết cách đây:  Sắp xếp theo  
Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 3 bài viết ] 

Múi giờ UTC + 7 Giờ

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.2 khách.

Bạn không thể tạo chủ đề mới.
Bạn không thể trả lời bài viết.
Bạn không thể sửa những bài viết của mình.
Bạn không thể xóa những bài viết của mình.