Hôm nay, 16 Tháng 11 2019 09:18

Múi giờ UTC + 7 Giờ

Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 43 bài viết ]  Chuyển đến trang Trang vừa xem  1, 2, 3, 4, 5  Trang kế tiếp
Người gửi Nội dung
 Tiêu đề bài viết: Re: Dạ dày
Gửi bàiĐã gửi: 29 Tháng 5 2011 12:13 

Xứ Đoài nhà cháu ! đã viết:
iin đã viết:
Tìm mãi mới thấy, hóa ra cái mail nhảy vào box Spam :D :) ;)

Vzậy nhà bác ráng mờ "khai xuân" vzới món "hít hà" nì nha.

Đáng tiếc là nhà bác ở xa, nếu kề bên thì anh em nhà cháu sẽ tổng lực trợ giúp cho nhà bác theo kiểu "Đông Tây y kết hợp vzới cả cúng" thì chắc chừng 3 tháng thì nhà bác "ngon lành cành phở" ! ;) :lol: :lol: :lol:

:lol: :lol: :lol: chao cac bac .nho cac bac huong dan ho nha em phac do dieu tri benh da day voi em cam on cac bac truoc

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 30 Tháng 5 2011 12:48 
Hình đại diện của thành viên

haiduong đã viết:
.....
:lol: :lol: :lol: chao cac bac .nho cac bac huong dan ho nha em phac do dieu tri benh da day voi em cam on cac bac truoc

Dư nhà cháu đã trình bày, trước hết nhà bác phải cho biết cụ tỷ thể trạng bi chừ ra răng thì anh em nhà cháu mới tư vzấn tới nơi tới chốn được; cấp chứng hay mạn chứng, lứa tuổi bi nhêu, biểu hiện bịnh trạng ra răng.

Bao tử thuộc Tỳ, vzậy tùy thuộc cấp chứng hay mạn chứng mờ xài món Thanh Khí công, rùi Dưỡng Khí công theo Tỳ tạng...

Nhà cháu có nhời lần nữa, nhà bác ráng bỏ tí "xìn" mờ cài đặt font tiếng Việt vzô điện thoại đi. Anh em nhà cháu coi message của nhà bác "đau mắt" wuá ta ! :lol:

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 09 Tháng 6 2011 21:00 

duoc thay huong dan
iin đã viết:
Chào các bạn

Mình bị lôi cuốn bởi Tĩnh khí công ý thức của thầy NQT và muốn dùng nó để tự trị bệnh dạ dày - căn bệnh ko nan y nhưng lại nan y. Mình chạy chữa Tây y, đông y, Nam dược đủ thứ, đủ người mà vẫn ko khỏi. Bệnh nặng thì ko nặng (chưa loét, chỉ mới viêm xung huyết) nhưng hiểm (nó gây buôn nôn + nôn làm mình ăn ko đc, sa sút về thể xác & tinh thần).

Mình lên mạng đọc thấy có rất nhiều người chữa khỏi bệnh hiểm nghèo nhờ Tĩnh khí công, do đó mình rất hi vọng. Nhưng ngặt nỗi mình ở miền Trung, ko thể trực tiếp tham gia các lớp học của Thầy.

Vậy mình nhờ các bạn lập giùm mình 1 phác đồ điều trị + pp tập luyện hiệu quả & an toàn mà mình có thể thực hiện (thông qua diễn đàn này).

Cảm ơn các bạn rất nhiều !

p/s : Không biết ở Đà Nẵng đã có chi nhánh Tĩnh khí công chưa vậy ?

:lol: :lol: :lol: chao ban toi la hai duong trinh toi dang dieu tri da day day .cach day 7 ngay toi bi dau da day bi loet hang vi va xung huyet toi da di benh vien nhung van dau toi da nho thay giao chuong mon phai khi cong nhat quang tu giup do toi duoc thay giao giup chua va ttoi da tap thanh khi cong nhu sach nang cao quyen mot cua thay . toida do dau

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 09 Tháng 6 2011 21:08 

haiduong đã viết:
duoc thay huong dan
iin đã viết:
Chào các bạn

Mình bị lôi cuốn bởi Tĩnh khí công ý thức của thầy NQT và muốn dùng nó để tự trị bệnh dạ dày - căn bệnh ko nan y nhưng lại nan y. Mình chạy chữa Tây y, đông y, Nam dược đủ thứ, đủ người mà vẫn ko khỏi. Bệnh nặng thì ko nặng (chưa loét, chỉ mới viêm xung huyết) nhưng hiểm (nó gây buôn nôn + nôn làm mình ăn ko đc, sa sút về thể xác & tinh thần).

Mình lên mạng đọc thấy có rất nhiều người chữa khỏi bệnh hiểm nghèo nhờ Tĩnh khí công, do đó mình rất hi vọng. Nhưng ngặt nỗi mình ở miền Trung, ko thể trực tiếp tham gia các lớp học của Thầy.

Vậy mình nhờ các bạn lập giùm mình 1 phác đồ điều trị + pp tập luyện hiệu quả & an toàn mà mình có thể thực hiện (thông qua diễn đàn này).

Cảm ơn các bạn rất nhiều !

p/s : Không biết ở Đà Nẵng đã có chi nhánh Tĩnh khí công chưa vậy ?

:lol: :lol: :lol: chao ban toi la hai duong trinh toi dang dieu tri da day day .cach day 7 ngay toi bi dau da day bi loet hang vi va xung huyet toi da di benh vien nhung van dau toi da nho thay giao chuong mon phai khi cong nhat quang tu giup do toi duoc thay giao giup chua va ttoi da tap thanh khi cong nhu sach nang cao quyen mot cua thay . toida do dau

th.lahom qua toi lai cao gio va can bang am duong nhu huong dan cua thay .may hom nay toi deu tap dan dien cong va thanh khi cong tat nhien la sau khi duoc thay chua cho ket hop voi dieu tri thuoc o benh vien .mot nay toi tap 3 lan.cu 11gio dem la toi tap va toi xoa bop theo duong kinh ty o sacg duong khi cong nang caocua thay nay toi da do va phan cung o da day da mem ra do dau roi .ban cu tap nhu vay la do day .ngoai ra toi co day huyet 39 o mat va huyet 63 va huyet so 7 ho ngai cuu .sau khi cao gio thi phan cung o da day da mem va khong dau du doi nua ban co gang nen nhe chao ban nhe .nguoi cung canh ngo

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 10 Tháng 6 2011 11:27 

haiduong đã viết:
...
th.lahom qua toi lai cao gio va can bang am duong nhu huong dan cua thay .may hom nay toi deu tap dan dien cong va thanh khi cong tat nhien la sau khi duoc thay chua cho ket hop voi dieu tri thuoc o benh vien .mot nay toi tap 3 lan.cu 11gio dem la toi tap va toi xoa bop theo duong kinh ty o sacg duong khi cong nang caocua thay nay toi da do va phan cung o da day da mem ra do dau roi .ban cu tap nhu vay la do day .ngoai ra toi co day huyet 39 o mat va huyet 63 va huyet so 7 ho ngai cuu .sau khi cao gio thi phan cung o da day da mem va khong dau du doi nua ban co gang nen nhe chao ban nhe .nguoi cung canh ngo

Có ai "dịch" hộ message nì hông. Nhều lỗi chánh tả quá, nhà cháu nỏ luận ra nổi hè ! :cry: :lol: :cry: :lol:

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 10 Tháng 6 2011 19:24 

haiduong đã viết:
.....

Dư nhà cháu đã trình bày, trước hết nhà bác phải cho biết cụ tỷ thể trạng bi chừ ra răng thì anh em nhà cháu mới tư vzấn tới nơi tới chốn được; cấp chứng hay mạn chứng, lứa tuổi bi nhêu, biểu hiện bịnh trạng ra răng.

Bao tử thuộc Tỳ, vzậy tùy thuộc cấp chứng hay mạn chứng mờ xài món Thanh Khí công, rùi Dưỡng Khí công theo Tỳ tạng...

Nhà cháu có nhời lần nữa, nhà bác ráng bỏ tí "xìn" mờ cài đặt font tiếng Việt vzô điện thoại đi. Anh em nhà cháu coi message của nhà bác "đau mắt" wuá ta ! :lol:

:lol: :lol: :lol: cam on ca nha nhe .hom nay em do dau da day roi .vi trinh do vi tinh cua em kem lam .mong cac bac thong cam .em bi dau da day cap tinh ,loet hang vi va xung huyet da day .nhung em da duoc thay giup do roi .bay gio em dang tap thanh khi cong va dan dien cong cho bung yen da .cam on cac bac nhieu . ;) ;) :lol: :lol:

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 12 Tháng 6 2011 07:26 

haiduong đã viết:
...

Có ai "dịch" hộ message nì hông. Nhều lỗi chánh tả quá, nhà cháu nỏ luận ra nổi hè ! :cry: :lol: :cry: :lol:

@BacĐoai: để nhà cháu dịch thử nhé: " thế là hôm qua tôi lại cạo gió và cân bằng âm dương như hướng dẫn của Thầy mấy hôm nay tôi đều tập đan điền công và thanh khí công tất nhiên là sau khi được thầy chữa cho kết hợp với điều trị thuốc ở bệnh viện. Một ngày tôi tập 3 lần cứ 11h đêm là tôi tập với tôi xoa bóp theo đường kinh tỳ ở sách dưỡng khí công nâng cao của Thầy nay tôi đã đở và phần cứng ở dạ dày đã mềm ra đở đau rồi. Bạn cứ tập như vậy là đở đấy.Ngoài ra tôi có day huyệt 39 ở mắt và huyệt 63 và huyệt số 7 ho ngai cuu (<= cái này chịu, ko dịch được). Sau khi cạo gió thì phần cứng ở dạ dày đã mềm và không đau dữ dội nữa bạn cố gắng lên nhé chào bạn nhé người cùng cảnh ngộ." :D
Có chỗ cạo gió không biết đúng hay sai nữa bác Đoài ơi!

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 12 Tháng 6 2011 16:17 

vuanheodn đã viết:
haiduong đã viết:
...

@BacĐoai: để nhà cháu dịch thử nhé: " thế là hôm qua tôi lại cạo gió và cân bằng âm dương như hướng dẫn của Thầy mấy hôm nay tôi đều tập đan điền công và thanh khí công tất nhiên là sau khi được thầy chữa cho kết hợp với điều trị thuốc ở bệnh viện. Một ngày tôi tập 3 lần cứ 11h đêm là tôi tập với tôi xoa bóp theo đường kinh tỳ ở sách dưỡng khí công nâng cao của Thầy nay tôi đã đở và phần cứng ở dạ dày đã mềm ra đở đau rồi. Bạn cứ tập như vậy là đở đấy.Ngoài ra tôi có day huyệt 39 ở mắt và huyệt 63 và huyệt số 7 ho ngai cuu (<= cái này chịu, ko dịch được). Sau khi cạo gió thì phần cứng ở dạ dày đã mềm và không đau dữ dội nữa bạn cố gắng lên nhé chào bạn nhé người cùng cảnh ngộ." :D

:lol: :lol:
vuanheodn đã viết:
Các bác ai có tài liệu hay hình chỉ cụ thể các tạng phủ trong cơ thể cho em xin với, e đọc tài liệu thấy nói đến tim phổi gan dạ dày lá lách thận v.v... nhưng em không biết nó nằm cụ thể ở đâu hết, lâu quá nên e chẳng nhớ được, luyện theo MP3 của Thầy em thấy nói tập trụng vùng bệnh e toàn tập trung đan điền hoài...
:lol: :lol: :lol: bac da dich dung roi day vi nha em chua hoc vi tinh chi hoc mot duoc vay thoi nen cac bac thong
vuanheodn đã viết:
Các bác ai có tài liệu hay hình chỉ cụ thể các tạng phủ trong cơ thể cho em xin với, e đọc tài liệu thấy nói đến tim phổi gan dạ dày lá lách thận v.v... nhưng em không biết nó nằm cụ thể ở đâu hết, lâu quá nên e chẳng nhớ được, luyện theo MP3 của Thầy em thấy nói tập trụng vùng bệnh e toàn tập trung đan điền hoài...
cam

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 12 Tháng 6 2011 16:20 

vuanheodn đã viết:
haiduong đã viết:
...

:lol: :lol: :lol: bac doai dich dung roi day vi nha em chua hoc vi tinh bao gio nen moi hoc mot duoc duoc mot ti thoi goi la i to ma

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 13 Tháng 6 2011 12:39 

vuanheodn đã viết:
...
@BacĐoai: để nhà cháu dịch thử nhé: " thế là hôm qua tôi lại cạo gió và cân bằng âm dương như hướng dẫn của Thầy mấy hôm nay tôi đều tập đan điền công và thanh khí công tất nhiên là sau khi được thầy chữa cho kết hợp với điều trị thuốc ở bệnh viện. Một ngày tôi tập 3 lần cứ 11h đêm là tôi tập với tôi xoa bóp theo đường kinh tỳ ở sách dưỡng khí công nâng cao của Thầy nay tôi đã đở và phần cứng ở dạ dày đã mềm ra đở đau rồi. Bạn cứ tập như vậy là đở đấy.Ngoài ra tôi có day huyệt 39 ở mắt và huyệt 63 và huyệt số 7 ho ngai cuu (<= cái này chịu, ko dịch được : hơ ngải cứu. Nghĩa là cứu bằng ngải). Sau khi cạo gió thì phần cứng ở dạ dày đã mềm và không đau dữ dội nữa bạn cố gắng lên nhé chào bạn nhé người cùng cảnh ngộ." :D

He he ! Giã ơn nhà bác ! "Lóng rày" bà con Đà nẽng "mần ăn" ra răng hè !?! :lol: :lol: :lol:

Cái nhà bác haiduong nì đúng là "đa thư loạn mục". Sử lý món đau bao tử thông thường mần chi mờ rắc cà rối dữ vzậy. Trừ phi bao tử nhà bác đã "kết đen" lại rùi !?!

"Sách dưỡng khí công nâng cao" hình dư là cuốn Ngô Anh Ba tập 2 phỏng các nhà bác !?! Thui rùi ! Nếu đúng cuốn nớ mờ xài thì coi chừng.... ! :cry: :lol: :cry: :lol:

Ngoại tuyến

Hiển thị bài viết cách đây:  Sắp xếp theo  
Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 43 bài viết ]  Chuyển đến trang Trang vừa xem  1, 2, 3, 4, 5  Trang kế tiếp

Múi giờ UTC + 7 Giờ

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.1 khách.

Bạn không thể tạo chủ đề mới.
Bạn không thể trả lời bài viết.
Bạn không thể sửa những bài viết của mình.
Bạn không thể xóa những bài viết của mình.