Hôm nay, 19 Tháng 9 2018 21:35

Múi giờ UTC + 7 Giờ

Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 5 bài viết ] 
Người gửi Nội dung
 Tiêu đề bài viết: Xin các bác cho cháu hỏi chút về Pháp luân công
Gửi bàiĐã gửi: 26 Tháng 4 2018 17:05 

Hiện nay cháu thấy rất nhiều người theo tập môn Pháp luân công, có nhiều thông tin trái chiều
về môn pháp này. Có nhiều người tập nói sức khỏe cải thiện nhiều, khỏi nhiều bệnh, cũng có
nhiều trường hợp tập thời gian rơi vào hoang tưởng. Nên cháu xin các bác vui lòng cho cháu hỏi:
-Nếu bỏ qua phần giáo lý thì 5 bài công pháp của pháp luân công có thực sự tốt cho sức khỏe ko ạ( vì cháu thấy mấy đông tác nó đơn giản quá)? Nếu nó có tác dụng tốt cho sức khỏe thì nó tác dụng theo cơ chế nào ạ ?
Mong các bác cho cháu vài lời chỉ dẫn để cháu còn biết tốt xấu mà khuyên bảo người thân ạ!

Ngoại tuyến

Tiêu đề bài viết: Re: Xin các bác cho cháu hỏi chút về Pháp luân công
Gửi bàiĐã gửi: 04 Tháng 5 2018 00:52 
Hình đại diện của thành viên

smile đã viết:
Hiện nay cháu thấy rất nhiều người theo tập môn Pháp luân công, có nhiều thông tin trái chiều
về môn pháp này. Có nhiều người tập nói sức khỏe cải thiện nhiều, khỏi nhiều bệnh, cũng có
nhiều trường hợp tập thời gian rơi vào hoang tưởng. Nên cháu xin các bác vui lòng cho cháu hỏi:
-Nếu bỏ qua phần giáo lý thì 5 bài công pháp của pháp luân công có thực sự tốt cho sức khỏe ko ạ( vì cháu thấy mấy đông tác nó đơn giản quá)? Nếu nó có tác dụng tốt cho sức khỏe thì nó tác dụng theo cơ chế nào ạ ?
Mong các bác cho cháu vài lời chỉ dẫn để cháu còn biết tốt xấu mà khuyên bảo người thân ạ!

Nếu tập đúng thì cũng tốt cho sức khỏe, nhưng e là đọc sách tập theo thì khó đúng được. Rồi người đọc sách trước hướng dẫn người đọc sách sau, sai lại càng sai.
Tệ nhất là nó khiến người ta bị lệ thuộc, mất tự do về tư tưởng! Thiếu gì môn luyện tập tốt hơn cơ chứ!

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 04 Tháng 5 2018 22:19 

Ôi chờ mãi cuối cùng cũng được các bác tư vấn!
Đúng là có nhiều môn khác cũng tốt cho sức khỏe như khí công, yoga, thái cực quyền..nhưng nhiều người lại ko tập được vì độ khó của nó ạ! Cháu thấy PLC có ưu điểm là chỉ có 5 bài tập đơn giản, nhẹ nhàng dễ học, phù hợp với mọi trình độ. Chỉ có điều phần giáo lý đi kèm thì cháu thấy hơi e ngại.
Hơn nữa cháu ko hiểu vì sao chỉ với 5 bài tập đơn giản như vậy mà lại có tác dụng cải thiện sức khỏe nhiều đến như vậy ạ? Tác dụng của mỗi bài tập có đúng như lý thuyết của nó ko ạ?
Nếu gạt bỏ phần giáo lý, mà chỉ tập các động tác của 5 bài ( theo video hướng dẫn của ông lý hồng chí) (ko để bị ảnh hưởng về tư tưởng) thì thì có được ko ạ? Người tập có bị chi phối ảnh hưởng gì về mặt tâm linh- vô hình khi tập theo các động tác này ko ạ? Nếu tập cùng với các môn khác như khí công, yoga...thì có được ko ạ? ( Theo lý thuyết của PLC thì người đã tập PLC ko được tập thêm môn khác vì sẽ làm pháp luân được cài trên cơ thể bị biến hình???)
Mong các bác tư vấn thêm cho cháu với ạ! Bác xứ đoài có ghé qua thì cho cháu vài lời khuyên với ạ!
Cháu xin cám ơn các bác nhiều ạ!

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 28 Tháng 7 2018 22:21 

smile đã viết:
Đúng là có nhiều môn khác cũng tốt cho sức khỏe như khí công, yoga, thái cực quyền..nhưng nhiều người lại ko tập được vì độ khó của nó ạ! Cháu thấy PLC có ưu điểm là chỉ có 5 bài tập đơn giản, nhẹ nhàng dễ học, phù hợp với mọi trình độ. Chỉ có điều phần giáo lý đi kèm thì cháu thấy hơi e ngại.
Hơn nữa cháu ko hiểu vì sao chỉ với 5 bài tập đơn giản như vậy mà lại có tác dụng cải thiện sức khỏe nhiều đến như vậy ạ? Tác dụng của mỗi bài tập có đúng như lý thuyết của nó ko ạ?
Nếu gạt bỏ phần giáo lý, mà chỉ tập các động tác của 5 bài ( theo video hướng dẫn của ông lý hồng chí) (ko để bị ảnh hưởng về tư tưởng) thì thì có được ko ạ? Người tập có bị chi phối ảnh hưởng gì về mặt tâm linh- vô hình khi tập theo các động tác này ko ạ? Nếu tập cùng với các môn khác như khí công, yoga...thì có được ko ạ? ( Theo lý thuyết của PLC thì người đã tập PLC ko được tập thêm môn khác vì sẽ làm pháp luân được cài trên cơ thể bị biến hình???)
Mong các bác tư vấn thêm cho cháu với ạ! Bác xứ đoài có ghé qua thì cho cháu vài lời khuyên với ạ!

Sorry, quên béng mất vụ này.
Nói về dễ tập phải kể đến Trạm trang, Phất thủ Dịch cân kinh, Hương công… Hatha Yoga cũng có 1 số tư thế đơn giản rất dễ tập.
Có lẽ mọi người ít nhiều đều bị ảnh hưởng của Kim Dung, cho rằng trên đời có một “Pháp tối thượng” nào đó, mà hễ luyện tập là trình độ, công năng tăng vọt trong thời gian ngắn. Tuy nhiên, đáng tiếc là không có pháp nào như vậy cả. Sự thành công phụ thuộc vào 2 yếu tố: Sự kiên trì của người tập và Sự phù hợp của pháp với cơ thể. Cơ thể được luyện tập đúng cách thường xuyên, hồng cầu sinh nhiều, sức khỏe tế bào tăng cường, trao đổi chất trở nên mạnh mẽ, từ đó sinh ra nhiều nội khí giúp nâng cao chất lượng luyện tập, lại giúp tăng chất lượng hồng cầu, tăng sức mạnh tế bào… cứ như vậy theo thời gian cơ thể sẽ dần khỏe mạnh lên. Các khí công sư đều phải kiên trì nhiều năm tháng, chứ chẳng có ai thành công nhanh chóng cả.
Do đó ai muốn cải thiện sức khỏe thì nên tìm một pháp phù hợp, rồi toàn tâm toàn ý với nó, chuyên cần luyện tập, cái gì cần đến sẽ đến. Còn nếu trong lòng cứ lo ngay ngáy, băn khoăn, nghi ngại thì khó có hiệu quả.

Ngoại tuyến

Gửi bàiĐã gửi: 28 Tháng 8 2018 12:01 

smile đã viết:

Pháp Luân công của Lý sếngsáng là một dạng pháp hữu tính; nghĩa người luyện vẫn phải phụ thuộc vào một "đấng" nào đó. Mà đã phụ thuộc thì đến tầm trên bao giờ cũng mất tự do.

Người ta khi đã nhập vzô tu luyện thì nên tìm cách vô tính hóa dạng pháp mà mình theo thì mới chủ động được. Đã chủ động thì giữ được sự tự chủ, không bị phụ thuộc. Như vậy mới không đánh mất mình !...

Ngoại tuyến

Hiển thị bài viết cách đây:  Sắp xếp theo  
Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 5 bài viết ] 

Múi giờ UTC + 7 Giờ

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.2 khách.

Bạn không thể tạo chủ đề mới.
Bạn không thể trả lời bài viết.
Bạn không thể sửa những bài viết của mình.
Bạn không thể xóa những bài viết của mình.